Sáng ngày 7/6, đoàn công tác của UBND tỉnh Bạc Liêu do đồng chí Dương Thành Trung, Chủ tịch UBND tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến tìm hiểu, học tập kinh nghiệm triển khai mô hình đô thị thông minh của tỉnh Thừa Thiên Huế.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phan Thiên Định báo cáo một số kết quả nổi bật của tỉnh Thừa Thiên Huế về xây dựng mô hình đô thị thông minh
Chủ tịch UBND tỉnh Bạc Liêu Dương Thành Trung cho biết, trên toàn quốc đã có nhiều tỉnh, thành triển khai mô hình đô thị thông minh với quy mô khác nhau; mô hình đô thị thông minh của tỉnh Thừa Thiên Huế được Chính phủ và Bộ Thông tin và Truyền thông đánh giá cao không chỉ về giải pháp, ứng dụng công nghệ mà còn cả trong nguồn lực đầu tư. Vì vậy, Tỉnh ủy, HĐND và UBND tỉnh Bạc Liêu không chỉ xem mô hình quản lý đô thị thông minh của Thừa Thiên Huế là một hình mẫu mà muốn được học tập kinh nghiệm trong xây dựng cơ chế, chính sách và việc triển khai, thực hiện các dịch vụ đô thị thông minh của tỉnh Thừa Thiên Huế để triển khai hiệu quả tại địa phương trong thời gian tới.
Đoàn công tác đến thăm Trung tâm giám sát, điều hành đô thị thông minh tỉnh Thừa Thiên Huế