Gia đình ông Hoàng Vinh Vai có 3 người thân là liệt sỹ và có bà nội là mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Não. Tại buổi lễ, đại diện hai đơn vị đã trao tặng số tiền 50 triệu đồng cho ông Hoàng Vinh Vai.
Nguồn kinh phí hỗ trợ xây dựng “Nhà tình nghĩa” được trích từ quỹ tình nghĩa do cán bộ hai đơn vị tự nguyện đóng góp. Ngôi nhà là nơi thờ phụng các liệt sỹ và mẹ Việt Nam anh hùng.
Việc làm này của cán bộ chiến sỹ Phòng CSGT đường bộ đường sắt và công nhân, lao động Công ty Scavi Huế đã thể hiện tấm lòng tri ân và sẻ chia sâu sắc đối với những người có công với cách mạng, hướng tới kỉ niệm 71 năm ngày Thương binh liệt sỹ(27/7/1947- 27/7/2018).
Phát biểu tại Lễ khởi công, đồng chí Trần Đức- PBT Thường trực Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã, thay mặt lãnh đạo xã ghi nhận và cảm ơn sự quan tâm của cán bộ, chiến sỹ Phòng CSGT đường bộ, đường sắt và Công ty Scavi Huế đã chia sẻ những khó khăn của gia đình ông Hoàng Vinh Vai, đồng thời chung tay cùng với địa phương trong việc chăm lo, đảm bảo an sinh xã hội cho đối tượng chính sách trên địa bàn xã.
MỘT SỐ HÌNH ẢNH TẠI LỄ KHỞI CÔNG
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/34174707_1406274162810974_5654960555610341376_n.jpg)
Đại diện lãnh đạo Phòng CSGT đường bộ- đường sắt phát biểu
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/33961284_1406275149477542_4921763282601115648_n.jpg)
Đ/c Trần Đức- PBT Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã phát biểu
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/33984668_1406275092810881_542409564385968128_n.jpg)
Ông Hoàng Vinh Vai phát biểu cảm ơn
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/33990113_1406275376144186_3530731819055972352_n.jpg)
Đại biểu tham dự Lễ khởi công
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/34074334_1406276242810766_8552322197589327872_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/31/34117963_1406275032810887_1660710974002298880_n.jpg)
Phòng CSGT, Công ty Scavi Huế trao bảng tượng trưng 50 triệu đồng cho ông Hoàng Vinh Vai