|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
| | |
|
Tuổi trẻ Quảng Quảng Thái ra quân hoạt động hè hưởng ứng ngày Môi trường Thế giới 5/6 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 04/06/2018![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/34160244_1001487666685463_4116328069877202944_n.jpg) | ĐVTN dọn vệ sinh khuôn viên chợ Nịu |
Thực hiện Kế hoạch số 08-KH/ĐTN ngày 28/5/2018 của BCH xã Đoàn Quảng Thái về việc tổ chức Ra quân hoạt động Hè và các hoạt động hưởng ứng Ngày Môi trường Thế giới 5/6.
Nhằm làm tốt công tác quản lý, chuyển sinh hoạt hè cho ĐVTN học sinh, sinh viên trong dịp hè và tổ chức các hoạt động hè. Chiều ngày 02/6/2018, tại Nhà văn hóa xã Quảng Thái, Ban Thường vụ xã Đoàn đã tổ chức buổi gặp mặt, tiếp nhận và chuyển sinh hoạt hè cho ĐVTN học sinh, sinh viên về sinh hoạt hè tại địa phương. Đã có hơn 40 bạn ĐVTN học sinh, sinh viên từ các trường chuyển về trực tiếp đến đăng ký sinh hoạt hè, tại buổi gặp mặt các bạn đã được nghe đ/c Trần Đương - Bí thư xã Đoàn trao đổi một số vấn đề liên quan đến việc tiếp nhận và chuyển sinh hoạt về tại các chi đoàn thôn đồng thời cũng nói rõ trách nhiệm, quyền lợi và giao nhiệm vụ cho các chi đoàn trong việc tổ chức sinh hoạt cho ĐVTN về sinh hoạt hè. Sau buổi gặp mặt, các đồng chí Bí thư các chi đoàn đã tiếp nhận ĐVTN học sinh về sinh hoạt tại chi đoàn của mình.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180602_144309.jpg)
Toàn cảnh của buổi tiếp nhận ĐVTN học sinh, sinh viên về sinh hoạt hè
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180602_144647.jpg)
Đ/c Trần Đương - Bí thư xã Đoàn trao đổi, tiếp nhận và giao nhiệm vụ cho ĐVTN học sinh, sinh viên về sinh hoạt hè
Sáng ngày 03/6/2018, Ban Chấp hành xã Đoàn tổ chức Ra quân hoạt động hè đồng thời tổ chức các hoạt động hưởng ứng ngày môi trường Thế giới 05/6 tại Chợ Nịu Quảng Thái bằng các hoạt động như: chặt cây mắt mèo dọc đê Sông Nịu, tổng vệ sinh khuôn viên Chợ Nịu.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/34259018_1001487863352110_2225741203423363072_n.jpg)
Lễ Ra quân hoạt động hè tại tiền sảnh Chợ Nịu - Quảng Thái
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/34160860_1408778469227210_4130722987777196032_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_081633.jpg)
Chặt cây mắt mèo dọc đê Sông Nịu
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/34139958_2066289676943374_8925658647791403008_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_074311.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_075354.jpg)
Nhặt rác, túi ni lông xung quanh Chợ Nịu
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_075420.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_075757.jpg) ![](/UploadFiles/TinTuc/2018/6/4/IMG_20180603_075959.jpg)
Hoạt động thể hiện vai trò xung kích tình nguyện của tuổi trẻ Quảng Thái đồng thời tác động, nâng cao ý thức của Đoàn viên, thanh niên và người dân trong việc chung tay bảo vệ môi trường. Hoạt động đã thu hút gần 100 ĐVTN các chi đoàn và ĐVTN học sinh tham gia.
Trần Đương Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.492.992 Truy cập hiện tại 11.770
|
|