Những năm qua, được sự quan tâm của Nhà nước, xã Quảng Thái đã được đầu tư xây dựng Trường Mầm non tập trung đồng thời từng bước đầu tư các hạng mục trường lớp, phòng chuyên môn nhằm phục vụ tốt hơn cho công tác giáo dục trẻ mầm non. Tuy nhiên, theo Đề án xây dựng xã Nông thôn mới và kế hoạch xây dựng Trường đạt chuẩn Quốc gia thì Trường Mầm non Quảng Thái còn rất nhiều hạng mục còn thiếu và cần quan tâm đầu tư xây dựng như hệ thống các phòng học, phòng chuyên môn, phòng chức năng, khu vận động cho trẻ, sân chơi, cổng tường rào...
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/18/37265695_499010023889560_1041074938401783808_n.jpg)
Thi công phần móng
Năm 2018, được sự quan tâm của UBND huyện, từ nguồn kinh phí sự nghiệp kiên cố hóa trường học, đã đầu tư xây dựng 03 phòng học và các công trình phụ trợ với kinh phí 2,5 tỷ đồng. Công trình do Công ty TNHH XD TM Kính Toàn thi công xây dựng, dự kiến hoàn thành và đưa vào sử dụng vào cuối tháng 8/2018, đảm bảo phục vụ cho năm học mới 2018- 2019. Bên cạnh đó, xã cũng đã trích ngân sách địa phương để triển khai giải phóng, mở rộng mặt bằng, đổ đất, san nền sân trường đảm bảo diện tích theo quy hoạch với kinh phí hơn 600 triệu đồng, phục vụ quy hoạch sân chơi, khu vận động, vườn rau cho trẻ.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/18/36860774_491032158020680_597486103276027904_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/18/36859578_491032218020674_5498388549331845120_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/18/36880708_491032284687334_4641626055059177472_n.jpg)
Thi công phần đỗ trần bêtong
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/18/MẦM NON.jpg)
Lễ phát quà Thiếu nhi 1-6 và Tổng kết năm học 2017- 2018
Tuy nhiên, do điều kiện là một xã còn gặp nhiều khó khăn, việc đối ứng các công trình đầu tư xây dựng cũng khá lớn, hiện nay, địa phương tiếp tục kiến nghị cấp trên quan tâm đầu tư xây dựng các hạng mục còn lại đã được phê duyệt. Đồng thời đang triển khai kêu gọi, vận động các tổ chức, cá nhân trong việc đầu tư xây dựng hệ thống cổng, tường rào, đúc sân đường nội bộ và hệ thống cây xanh trong khuôn viên sân trường, nhằm tạo điều kiện tốt nhất, môi trường học tập và đảm bảo an toàn cho trẻ mầm non trong thời gian tới.