|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
| | |
|
Tập huấn đánh giá rủi ro thiên tai và rủi ro biến đổi khí hậu dựa vào cộng đồng Ngày cập nhật 17/06/2019 | Lớp tập huấn đánh giá rủi ro thiên tai và rủi ro biến đổi khí hậu dựa vào cộng đồng |
Trong thời gian từ ngày 10-14/6/2019, dự án "tăng cường khả năng chống chịu với những tác động của biến đổi khí hậu cho các cộng đồng dân cư dễ bị tổn thương ven/ biển Việt Nam phối hợp với Ủy ban nhân dân xã Quảng Thái tổ chức lớp tập huấn về Công tác quản lí và đánh giá rủi ro thiên tai dựa vào cộng đồng.
Tham dự buổi tâp huấn có đồng chí Phạm Công Phước-Phó chủ tịch Ủy ban nhân dân xã; Thạc sĩ Mai Thị Dung-Giảng viên trung ương; thạc sĩ Đinh Nhật Sơn-Giảng viên truofng Đại học nông lâm Huế; các thành viên của 02 nhóm cùng với đại diện các ban ngành, đoàn thể cấp xã, các trưởng thôn, cộng tác viên y tế các thôn và các hộ dân trên địa bàn xã.
Đồng chí phạm Công Phước- Phó Chủ tịch UBND xã triển khai nhiệm vụ trong lớp tập huấn
Lớp học diễn ra gồm 6 ngày từ ngày 10/06/2019-15/06/2019 tại hội trường nhà văn hóa xã Quảng Thái. Số lượng và thành phần tham gia gồm 30 người. Trong 3 ngày đầu, mọi người tham gia thảo luận và đóng góp ý kiến rất sôi nổi, chia thành 2 nhóm: nhóm hỗ trợ kĩ thuật và nhóm cộng đồng.
Ngày tiếp theo, 2 nhóm về tại 2 cụm: cụm 1 (gồm 4 thôn: Thôn Tây Hoàng, Thôn Trug Kiều, Thôn Lai Hà và Thôn Trung Làng); và cụm 2 9goofm Thôn Trằm Ngang, thôn Nam Giảng và Thôn Đông Hồ) để khảo sát và rà soát xem những thông tin đó đã xác thực chưa. Mọi người ở 2 cụm đã thống nhất và bổ sung nhiều ý kiến rất xác thực với tình hình thực tế của địa phương.
Một số hình ảnh tại hai cụm Đỗ Thị Trang Tin cùng nhóm Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.449.308 Truy cập hiện tại 1.687
|
|