Tập huấn kỹ năng-Nghiệp vụ biên tập trang Thông tin điện tử cho cán bộ công chức cấp xã tại huyện Quảng Điền.
Trong thời gian 02 ngày 24 và 25 tháng 4 năm 2017, Uỷ ban nhân dân huyện Quảng Điền phối hợp với Trung tâm công nghệ thông tin và truyền thông tỉnh tổ chức lớp tập huấn cho cán bộ công chức của các xã,thị trấn trên địa bàn huyện. với sự tham gia của 40 học viên. Sau 02 ngày tập huấn các học viên đã nắm được các nội dung:
Một số vấn đề về thể loại tin và kỹ năng viết tin; Một số kỹ thuật cắt ghép ảnh trong Photoshop; Cách biên tập trang thông tin điện tử.