Vào sáng ngày 17/12/2017, Đội đua ghe xã Quảng Thái đã tham gia Giải đua ghe trong chương trình Đại hội Thể dục thể thao cấp huyện năm 2017- 2018 do UBND huyện Quảng Điền tổ chức. Sau hơn 1 buổi tranh tài, với sự nỗ lực phấn đấu nhiệt tình, không mệt mỏi của các vận động viên, sự cổ vũ của lực lượng cổ động viên, cùng với sự hỗ trợ, động viên về tinh thần, vật chất của các doanh nghiệp, đơn vị và người hâm mộ, Đội đua ghe xã Quảng Thái đạt được nhiều thành tích hết sức phấn khởi. Cụ thể: Đạt giải Nhì độ Cúng; đạt 4 giải Ba, 02 giải Năm độ tiền Nam, nữ, đặc biệt đã đạt giải Nhì độ Phá (Thái Bình). Kết quả chung cuộc: QUẢNG THÁI ĐẠT GIẢI NHÌ TOÀN CUỘC MÔN ĐUA GHE TRUYỀN THỐNG HUYỆN QUẢNG ĐIỀN NĂM 2017.