|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
|
|
|
QUẢNG THÁI: HOÀN THÀNH ĐƯỜNG TỈNH LỘ 4 ĐI TRUNG LÀNG ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 15/07/2018![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/37161399_496911587432737_5361304768180387840_n.jpg) | Đường Trung Làng |
Tuyến đường tỉnh lộ 4 đi Trung Làng với chiều dài 1.133m, là tuyến đường đặc biệt quan trọng, nối xã Quảng Thái, thôn Trung Làng, đưởng xuyên phá sang các xã vùng Ngũ Điền và khu vực lân cận. Đặc biệt, đây là tuyến đường chính phục vụ giao thương, vận chuyển, mua bán, trao đổi các loại thủy sản trên đầm phá Tam Giang, xã Quảng Thái.
Những năm qua, với lượng phương tiện lưu thông qua lại nhiều, tuyến đường đã bị xuống cấp nghiêm trọng, xuất hiện nhiều ổ voi, hố sâu, gây nguy hiểm cho phương tiện và người qua lại. Cuối năm 2017, UBND xã đã tiến hành khởi công xây dựng tuyến đường với quy mô mặt đường rộng 3,5m, dày 18cm, đúc bằng bê tông ximang Max 250; nền đường rộng 5m, được đắp bằng đất cấp phối, lu chặt độ nén K95, hệ thống cầu, cống trên đường với tổng kinh phí 2,2 tỷ đồng, từ nguồn kinh phí thuộc chương trình mục tiêu quốc gia Giảm nghèo bền vững( Bãi Ngang) năm 2017 – 2018, do Công ty TNHH 1TV XD Hùng Hậu thi công.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/36878485_490995891357640_268321025186332672_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/36973014_490995914690971_1785436055478992896_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/36853546_490995944690968_5009229617274290176_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/36824603_490995761357653_3261483703703961600_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/7/15/37184170_496911600766069_396024125316923392_n.jpg)
Việc xây dựng và hoàn thành tuyến đường tỉnh lộ 4 đi Trung Làng là yêu cầu quan trọng và bứt thiết, niềm mong mỏi của đông đảo người dân của thôn Trung Làng và trên địa bàn toàn xã. Đến nay, công trình được hoàn thành và bàn giao đưa vào sử dụng, nhân dân rất vui mừng, tin tưởng và phấn khởi, sẽ góp phần động viên người dân mạnh dạn trong phát triển kinh tế, đánh bắt, nuôi trồng thủy sản, nâng cao thu nhập cũng như tạo điều kiện trong việc giao thương, đi lại; tạo động lực cho việc thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế, đảm bảo an sinh xã hội và thực hiện tốt hơn chương trình xây dựng Nông thôn mới tại địa phương.
Phạm Công Phước Các tin khác
|
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.555.729 Truy cập hiện tại 27.052
|
|