Hội thi “Chi hội trưởng phụ nữ giỏi, tự tin, năng động” với nội dung tuyên truyền thực hiện Chỉ thị 05-CT/BCT của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Tuyên truyền Nghị quyết Đại hội phụ nữ các cấp và các phong trào của Hội, các phẩm chất “ Tự tin- Tự trọng- Trung hậu- Đảng đang” của Phụ nữ Việt Nam, động viên chị em thực hiện tốt phong trào thi đua “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc” và thực hiện có hiệu quả cuộc vận động "Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch".
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67721909_2378582225591103_8160467557803884544_n.jpg)
Với sự chuẩn bị, đầu tư, tập luyện một cách công phu, bài bản cùng với sự tự tin trong phong cách thể hiện, Chị Đặng Thị Ngọc Ánh- Chi hội trưởng Phụ nữ thôn Lai Hà được chọn đại diện cho Phụ nữ xã Quảng Thái tham gia Hội thi lần này đã lần lượt thể hiện các phần: Phần thi chào hỏi, Phần thi Năng khiếu và Phần thi Xử lý tình huống hết sức xuất sắc.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/68281346_2330413760360699_2510024959896584192_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67912319_2328382500760980_3236631884762972160_n.jpg)
Phần thi Chào hỏi
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/68450720_2999973726739368_5643014250105405440_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67712379_2316938435301189_1630888696783831040_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67899515_348363859447774_6506329275333869568_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67926176_820602591669903_5233787872061947904_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/68576165_390296578307416_5098804785184768_n.jpg)
Phần thi Năng khiếu với bài hát Mẹ tôi của nhạc sỹ Trần Tiến
Kết quả, về các giải phụ, Ban tổ chức đã trao Giải Nhất phần thi Chào hỏi cho đơn vị Quảng Thái, Giải Nhất xử lý tình huống cho đơn vị xã Quảng Phước, Giải Nhất Năng khiếu cho đơn vị xã Quảng Vinh.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/68755752_507561623124932_5036032794476675072_n.jpg)
Ban tổ chức trao giải Nhất, Nhì, Ba cho các đơn vị
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/68245181_374833933163106_8153294386893946880_n(1).jpg)
Ban tổ chức chụp ảnh lưu niệm
Về giải toàn đoàn, Ban tổ chức đã trao Giải nhất toàn đoàn cho chi Đặng Thị Ngọc Ánh- Chi hội trưởng Phụ nữ thôn Lai Hà, xã Quảng Thái; 02 Giải Nhì cho đơn vị xã Quảng Phước và xã Quảng Phú; 03 giải Ba cho các đơn vị Quảng Vinh, Quảng Thành, Quảng Lợi.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/8/10/67708926_732810643815400_2448119938401959936_n.jpg)
Giấy chứng nhận Giải Nhất hội thi