Sáng ngày 03/12/2019, tại Trung tâm Y tế huyện Quảng Điền, 34 thanh niên xã Quảng Thái đã tham gia khám sức khỏe nhằm tuyển chọn các thanh niên đủ điều kiện chuẩn bị lên đường làm nghĩa vụ quân sự năm 2020. Đây là đơn vị đầu tiên của huyện Quảng Điền tổ chức khám sức khỏe sẵn sàng nhập ngũ năm 2020.
Tại buổi khám sức khỏe, các thanh niên được gọi khám tuyển đều phải kiểm tra về chiều cao, cân nặng, mạch, huyết áp, ngoại khoa da liễu, tai - mũi - họng, mắt, răng hàm mặt, test Heroin, lấy mẫu máu xét nghiệm viêm gan B, HIV... và sàng lọc các bệnh, dị tật theo quy định.
Kết quả sau đợt khám, xã Quảng Thái đã có 13 thanh niên đủ điều kiện sức khỏe đạt từ loại 1 đến loại 3, đảm bảo chỉ tiểu chuẩn bị nguồn nhập ngũ năm 2020 theo chỉ tiêu của UBND huyện giao.
MỘT SỐ HÌNH ẢNH TẠI BUỔI KHÁM