![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865731835765_a52b3d60c960902c7784f13ea4e357d4(1).jpg)
UBND xã đã chỉ đạo Trạm y tế tổ chức phun khử trùng phòng dịch tại tất cả các phòng học, bề mặt bàn ghế, khu vui chơi, bai tập, khuôn viên xung quanh các trường, sân trường.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1859772379991_be15de53be5fd132fe981a8959b9e52f.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1859772485935_904bdd046b67e92b22201c0c32219ca2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1859772597573_9f1452547d3305a84e9221e4ba14c48c.jpg)
Phun khử trùng tại Trường Mầm non
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860634111074_f59e1fc337fcb9fb2c7d9a294f80a345.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860634096622_73eeaeab34b11598f79381e5da3111f7.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860634287704_e2b1d4688aef19c35b201ac9da4c2c85.jpg)
Phun khử trùng trường THCS Lê Xuân
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860883743319_0009003b77151a4570f73c17ccecfccc.jpg)
Phun khử trùng tại Trường Tiều học
Các trường học cũng đã tổ chức lao động tổng vệ sinh, chỉnh trang bồn hoa, cây cảnh, khuôn viên sân trường phòng dịch kết hợp phòng chống dịch bệnh sốt xuất huyết
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860883743536_7662d12880a700e024d55db6f23bbd87.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860883743814_8a557b7db507ee64dcbfa4534cf31abc.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1860883743537_eea633448fac0f97226cac51b43a13bd.jpg)
Lao động vệ sinh tại trường Tiểu học
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1763458559250_df899326d28137ff1c4514c2b728e830.jpg)
Vê sinh tại trường THCS Lê Xuân
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1765140270867_ca491ca5ac392541702f18c9a74eb731.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1765140251112_16ee719c4c116d09a51d89d11b758b92.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1765140227380_d85971392484c8a4df6ae03a1082d2a1.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1763569792636_3830e272556eceacf30ea5991a9bef20.jpg)
Tổng vệ sinh tại Trường Mầm non
Thực hiện theo Hướng dẫn của Sở Giáo dục và Đào tạo về kiểm tra sức khỏe cho học sinh khi học sinh đến trường, UBND xã đã hỗ trợ máy Đo thân nhiệt, đồng thời các trường cũng đã chủ động trong việc mua sắm máy đo thân nhiệt để kiểm tra sức khỏe, cấp phát khẩu trang cho học sinh ngay ngày đầu tiên học sinh đến trường.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1851824629353_ea2a1b176720f828b6fb78788d9b07bb.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1851824632203_b296c30ffdb72887a471e61a908f5062.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865899765763_cf52f9befaf2c58242a5797ee58c78d7.jpg)
Kiểm tra thân nhiệt cho học sinh và sát khuẩn tay tại trường THCS Lê Xuân sáng 27/4
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865898875875_de9de38370cedb4ec2087f279c6ce69f.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865899703594_a712b79ced5e32d25b59a528c3b1f52f.jpg)
Học sinh trường THCS Lê Xuân đeo khẩu trang tại lớp học
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203112923_a3c361a1892cf8dbde422563c2385098.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865731826317_ec764adf74066c032fee81eee4947758.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865731835765_a52b3d60c960902c7784f13ea4e357d4.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865731835767_4eda22972c5a6363a96b4ba4825f6126.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1865731835768_ddebff39ab03eab6b1f6ef9c9e0a0701.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203101102_d78912b5995d5de34b9c275886cfb8f8.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203123959_07fbf21614c801f1f6354b5490abbecb.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203101098_7025486addf01e429a0aa0084c7a7667.jpg)
Rửa tay, Kiểm tra thân nhiệt cho học sinh và Giáo viên tại trường Tiểu học Quảng Thái
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203134866_b56af554e7f6faeac8a6a7ff4ec4f694.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1863203147677_4d80742bf2420322e7c7d1884b67936b.jpg)
Học sinh trường Tiểu học Quảng Thái đeo khẩu trang trong lớp học
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1862174162526_5b5df7e5668730aab16ee0b752e2dc05.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1862174170014_5ef17bba07a7466f44f3a111c62e6c68.jpg)
Kiểm tra thân nhiệt cho các cháu tại Trường Mầm non Quảng Thái
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1862174225912_666a47ba706c676eaeaf82165d59eee3.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1862174214561_c4beea24f30a48cf44ca699d97efb80b.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/6/z1862174240979_d58c2041023ad5b0a43869ac18d59905.jpg)
Các cháu Mầm non đeo khẩu trang trong lớp học
Việc thực hiện đẩy đủ các quy định, hướng dẫn của ngành Y tế và Giáo dục trong thời gian học sinh quay trở lại học tập là một trong những biện pháp phòng dịch bệnh, tạo sự yên tâm của quý bậc phụ huynh khi đưa con em đến trường, góp phần ngăn chặn và đẩy lùi dịch COVID-19.