I.THEO DÕI, CHỈ ĐẠO CÁC CHƯƠNG TRÌNH KINH TẾ - XÃ HỘI TRỌNG ĐIỂM NĂM 2019
1. Ông Lê Ngọc Bảo - Chủ tịch UBND xã chỉ đạo chương trình trọng điểm sau đây
Chương trình trọng điểm về xây dựng nông thôn mới và giảm nghèo bền vững (Công chức chủ trì: Bà Hoàng Thị Biên Thùy - Công chức Địa chính - Xây dựng; công chức phối hợp: Bà Nguyễn Thị Cúc - Công chức VHXH.
2. Ông Phạm Công Phước - Phó chủ tịch Ủy ban nhân dân xã chỉ đạo chương trình sau đây
Chương trình trọng điểm về tái cơ cấu ngành nông nghiệp (Công chức chủ trì: Ông Văn Đức Quyền, Công chức Địa chính- Xây dựng -Nông nghiệp và MT).
II.VỀ THỰC HIỆN CHẾ ĐỘ LÀM VIỆC
1. Căn cứ chương trình công tác đã đề ra, các bộ phận. cá nhân được phân công phụ trách các chương trình, đề án trực tiếp kiểm tra, đôn đốc chuẩn bị và triển khai thực hiện, định kỳ báo cáo trước tập thể Ủy ban nhân dân xã để tập trung chỉ đạo, phối hợp thực hiện.
2. Các công chức chủ trì có trách nhiệm tham mưu UBND xã cụ thể hóa các chương trình trọng điểm thành các kế hoạch, dự án cụ thể để triển khai thực hiện đạt kết quả và phải tổ chức sơ kết, tổng kết, đánh giá và kết quả, tiến độ triển khai.
3.Văn phòng - Thống kê UBND xã.
- Có trách nhiệm tham mưu UBND xã cụ thể hóa chương trình công tác năm thành các chương trình công tác tuần, tháng báo cáo UNND xã thông qua vào tuần cuối của tháng trước đó .
- Theo dõi, đôn đốc, tổng hợp tình hình triển khai các nhiệm vụ, các chương trình trọng điểm trên. Việc chuẩn bị các chương trình, kế hoạch giao cho các bộ phận, công chức liên quan chuẩn bị, Văn phòng - Thống kê UBND xã có nhiệm vụ tu chỉnh, biên tập những văn bản do nhiều bộ phận, công chức chuẩn bị tham mưu Ủy ban nhân dân xã xem xét, quyết định .
4. Giao trách nhiệm cho các thành viên Ủy ban nhân dân xã theo lĩnh vực phụ trách thường xuyên kiểm tra, đôn đốc, chỉ đạo các bộ phận, công chức, cơ quan, đơn vị liên quan triển khai thực hiện tốt Chương trình đã đề ra.