Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phan Thiên Định lưu ý, các chủ đầu tư phải hết sức cẩn thận trong công tác xây dựng, chú trọng bảo đảm an toàn hồ đập; có phương án cụ thể trong việc thực hiện xây dựng công trình, bảo đảm chất lượng đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội địa phương. Đối với Dự án nhà máy thủy điện Rào Trăng 3, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị chủ đầu tư tập trung nhân lực, vật lực đẩy nhanh tiến độ thực hiện Dự án; đồng thời phối hợp với Sở Công Thương và Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn kiểm tra quá trình vận hành, an toàn hồ đập trong thời gian tới.