|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
| | |
|
Trung tâm HTCĐ xã Quảng Thái khai giảng lớp kỹ thuật chế biến món ăn và VSATTP ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 08/10/2020
Chiều ngày 05/10/2020, tại Hội trường Nhà cộng đồng thôn Nam Giảng, Trung tâm HTCĐ xã Quảng Thái phối hợp với Trung tâm GDTNN-GDTX huyện Quảng Điền tổ chức khai giảng Lớp kỹ thuật chế biến món ăn và vệ sinh an toàn thực phẩm khóa I, năm 2020
Lớp học với 30 học viên, đây là lớp đầu tiên về kỹ thuật chế biến món ăn và vệ sinh an toàn thực phẩm được mở cho những người lao động thuộc các hộ gia đình bị thu hồi đất nông nghiệp của thôn Nam Giảng, xã Quảng Thái.
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110242912012_c71eefbc8ce5fd732622e8f409ff8d30.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110243095114_7d99739a006efdd40d8f4bb6ab4964a8.jpg)
Trước đó hai đơn vị đã phối hợp mở được 05 lớp cho các lao động bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển Formosa. Sau thời gian gần 03 tháng hoàn thành khóa học các học viên được cấp chứng chỉ nghề qua đó có một số đã vận dụng những kiến thức đã học được vào thực thực tế để kinh doanh các dịch vụ ăn uống tạo thu nhập ổn định cho gia đình và những người lao động tại địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110242940549_e68b61bc82276f948820795a28e24c52.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110243229173_3f47cd3d42fcaac0c81b908e927ae92b.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110242870053_2d88d016e6072a7857830e8de378c47f.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z2110243119895_0b51c6b772c0657bdb4d928c0ba354f7.jpg) Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.593.946 Truy cập hiện tại 3.610
|
|