|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
| | |
|
Xã Quảng Thái triển khai cứu trợ người dân trong lũ ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/10/2020
Do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đời và hoàng lưu cơn bão số 6 tại Thừa Thiên - Huế nói chung, xã Quảng Thái nói riêng trong những ngày qua lượng mưa rất lớn, nước sông Ô Lâu và phá Tam Giang dâng cao, đã khiến toàn bộ các tuyến đường từ trung tâm xã đến các thôn bị chia cắt. Gần 1.100 ngôi nhà của người dân trong xã bị ngập sâu từ 0,3 đến 1,2 m.
![](/UploadFiles/TinTuc/121151395_1719344108226723_5414942578254394322_o(1).jpg)
Để chủ động ứng phó với tình hình lũ chồng lũ Ban thường vụ Đảng ủy xã Quảng Thái, BCH PCTT-TKCN xã đã phân công thanh viên phu trách địa bàn trực tiếp bám sát địa bàn, phối hợp chặt chẽ với các thôn triển khai các phương án ứng phó lũ lụt. BTV Đảng ủy cũng đã phân công lãnh đạo xã, chỉ đạo lực lượng Công an, Quân sự xã thường xuyên trực tiếp kiểm tra tình hình ngập lụt tại các thôn, đặc biệt là các vùng có nguy cơ ngập lụt cao, các vùng nguy hiểm. Đồng thời đã xuất kho Mì ăn liền dự trữ của xã để cứu trợ cho các trường hợp già cả, neo đơn, khuyết tật bị ngập sâu trong lũ.
![](/UploadFiles/TinTuc/121376114_982666132212073_1435387125625663901_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121018749_1719344038226730_6809505949728881209_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121151395_1719344108226723_5414942578254394322_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121149258_1721087488052385_6049561421589991812_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121105458_982672895544730_3561267764165543501_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121452788_1721061091388358_3839161947096079117_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121197728_1721060978055036_4532907905511232311_o.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/121127844_1721061394721661_5137874596094778945_o.jpg)
Phạm Công Phước Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.593.946 Truy cập hiện tại 3.597
|
|