Sáng ngày 14 tháng 2 năm 2020, tại Hội trường UBND xã Quảng Thái, Thanh tra huyện Quảng Điền đã công bố Quyết định thanh tra công tác Tiếp công dân, giải quyết đơn thư, Khiếu nại, tố cáo và phòng chống tham nhũng tại xã Quảng Thái năm 2018- 2019.
Thành phần tham dự có ông Lương Nguyễn Thành Tâm - Phó chánh thanh tra huyện làm trưởng đoàn. đại diện Thường trực Đảng ủy, HĐND xã, Chủ tịch và Phó CT UBND xã, các công chức phụ trách lĩnh vực tiếp công dân, kiếu nại tố cáo, phòng chống tham nhũng và các công chức được phân công lĩnh vực có liên quan.
Tại buổi làm việc đã nghe ông Lương Nguyễn Thành Tâm - Phó chánh thanh tra huyện đặt vấn đề về thực hiện các quy định pháp luật về tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo và phòng chống tham nhũng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/2/14/thanh tra huyện.jpg)
Ông Lương Nguyễn Thành Tâm - Phó chánh thanh tra huyện đặt vấn đề
Ông Mai Huy Toàn thay mặt đoàn Thanh tra công bố Quyết định thanh tra về việc thực hiện các quy định của pháp luật về tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo và phòng chống tham nhũng tại ubnd xã Quảng Thái.
Điều 1. Thanh tra việc thực hiện các quy định của pháp luật về tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo, phòng chống tham nhũng tại UBND xã Quảng Thái.
Thời kỳ thanh tra: năm 2018 và năm 2019.
- Thời hạn thanh tra: 30 ngày làm việc (không kể ngày nghỉ, lễ) kể từ ngày công bố Quyết định thanh tra.
Điều 2. Thành lập Đoàn thanh tra gồm các ông (bà) có tên sau đây:
1. Ông Lương Nguyễn Thành Tâm - Phó Chánh Thanh tra huyện,Trưởng đoàn.
2. Ông Mai Huy Toàn - Thanh tra viên, Thành viên.
3. Ông Võ Thiện Thơ - Chuyên viên, Thành viên.
Điều 3. Đoàn thanh tra có nhiệm vụ căn cứ vào các quy định của pháp luật để chuẩn bị nội dung, lập kế hoạch tiến hành thanh tra và triển khai cuộc thanh tra đảm bảo nhanh, gọn và đạt hiệu quả cao.
Điều 4. Các ông (bà) Trưởng đoàn, Thành viên đoàn thanh tra, UBND xã Quảng Thái, các tổ chức và cá nhân liên quan chịu trách nhiệm thi hành quyết định này./.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/2/14/7cad954daeb456ea0fa5(1).jpg)
Ông Mai Huy Toàn công bố Quyết định thanh tra
Tại buổi công bố đã nghe Lãnh đạo UBND xã báo cáo tình hình thực hiện quy định pháp luật về tiếp công dân, giải quyết kiếu nại tố cáo và phòng chống tham nhũng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/2/14/398fc770fc8904d75d98.jpg)
Đ/c Phạm Công Phước thay mặt UBND xã báo cáo theo đề cương hướng dân của Đoàn