Chủ tịch UBND tỉnh Phan Ngọc Thọ kiểm tra công tác chỉnh trang hai bờ sông Hương
Với sự động viên kịp thời của Lãnh đạo tỉnh và thành phố, lãnh đạo và nhân viên Trung tâm cây xanh Huế cho biết, sẽ tiếp tục nỗ lực, để thời gian tới hai bên bờ sông Hương sẽ trở thành một "rừng hoa" khoe sắc. Để phủ hoa toàn bộ diện tích này, Trung tâm Công viên cây xanh đã chuẩn bị một khối lượng hoa lên đến hàng chục nghìn cây gồm các loại như bướm vàng, hướng dương, đông hầu, mỏ kép…Huy động nhiều nhân lực để vừa phát quang cỏ dại, thu gom rác, vừa tiến hành trồng hoa trong những ngày qua.