Ông Phan Thanh Hùng- Chánh Văn phòng Ban chỉ huy Phòng chống thiên tai- Tìm kiếm cứu nạn tỉnh cho biết,
Do lưu lượng Hồ Hương Điền đang về 730m3/s, để đảm bảo An toàn công trình và Hạ du, Theo lệnh vận hành, từ 20g tối nay, 29/12/2018 Hồ sẽ tăng điều tiết từ 180 lên 350m3/s, hoặc tăng hơn căn cứ vào lưu lượng về hồ để điều tiết. 🚨🚨🚨Đề nghị các địa phương Hạ du thủy điện Thông báo cho nhân dân chủ động phòng tránh.