|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố TRƯỜNG THCS LÊ XUAN CÁC TRƯỜNG HỌC Trung tâm Giám sát, Điều hành đô thị thông minh IOC
| | |
|
Thôn Nam Giảng tổ chức nạo vét, khơi thông chuẩn bị trồng cây xanh ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/03/2019
Thôn Nam Giảng là vùng hạ lưu của Hồ Chứa nước Nam Giảng- Công trình Thủy lợi lớn của huyện Quảng Điền. Những năm qua, do lòng khe bị cát bồi lấp dẫn đến tình trạng nước ngập khi mưa lớn hoặc khi Hồ chứa nước Nam Giảng xả tràn, gây nên ngập lụt trên 02 tuyến đường bê tông trục thôn, Trước tình đó, việc nạo vét, khơi thông dòng chảy là yêu cầu bứt thiết.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/22/55501519_700847683646537_8221295032133484544_n(1).jpg)
Được sự thống nhất của lãnh đạo cấp ủy và toàn thể nhân dân, thôn Nam Giảng đã tiến hành thuê máy múc để nạo vét lòng khe với tổng trị giá gần 70 triệu đồng gồm nạo vét, mở rộng và khơi thông dòng chảy của lòng khe; múc đất, đảo và đổi đất, đắp bồ 02 bên đường bê tông. Việc nạo vét lòng khe Nam Giảng tạo nên bộ mặt khang trang hơn, đồng thời, vào ngày Chủ nhật 24/3/2019 tới đây, nhân dân thôn Nam Giảng hưởng ứng Ngày chủ nhật xanh bằng việc huy động toàn thể nhân dân tiến hành trồng gần 10.000 cây tràm hoa vàng trên 02 bên bờ khe Nam Giảng. Việc trồng cây ở khu vực này nhằm chống xói lở cho 02 bờ khe, đồng thời sẽ mang lại nguồn quỹ rất lớn phục vụ cho hoạt động của thôn. Nhân dân thôn Nam Giảng tỏ ra phấn khởi khi thực hiện công trình này.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/22/54523292_1844093269028983_4343054205112549376_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/22/54729406_622458101531611_477865861013569536_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/22/55590278_2342704355787562_3945347693861142528_n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/22/54798286_1796193890485664_5709247799770480640_n.jpg) Phạm Công Phước Các tin khác
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 10.574.450 Truy cập hiện tại 10.930
|
|