Đợt này, Thành ủy Huế tặng Huy hiệu 75 năm tuổi Đảng cho 22 đảng viên; 1 đảng viên nhận huy hiệu 65 năm tuổi Đảng; 13 đảng viên nhận huy hiệu 60 năm tuổi Đảng, 50 đảng viên nhận huy hiệu 55 năm tuổi Đảng và 158 đảng viên nhận huy hiệu từ 45 năm đến 30 năm tuổi Đảng. Đồng thời, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 3 đảng viên từ 65 đến 55 năm tuổi Đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, UVTV Tỉnh uỷ, Bí thư Thành uỷ, Chủ tịch HĐND thành phố Huế Phan Thiên Định nhấn mạnh, trong quá trình sống, chiến đấu, lao động và cống hiến của các đảng viên cho sự nghiệp cách mạng thực sự là tấm gương sáng để thế hệ trẻ, cán bộ, đảng viên hôm nay học tập và noi theo. Đồng thời, mong muốn các đảng viên tiếp tục phát huy trí tuệ, kinh nghiệm, đóng góp nhiều ý kiến tâm huyết vào sự phát triển của thành phố trong thời gian đến; cùng với hệ thống chính trị thành phố tiếp tục dẫn dắt, giáo dục thế hệ trẻ phát huy truyền thống của thế hệ đi trước, đóng góp to lớn vào sự nghiệp xây dựng quê hương, đất nước.