Kính gửi: UBND Phường Kim Long, Thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ngày 16 tháng 08 năm 2022, UBND xã Quảng Thái nhận được yêu cầu xác minh thông tin để đăng ký lại khai sinh cho công dân tên là Phạm Như Minh, sinh ngày 23/08/1965.
Quê quán: xã Quảng Thái, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Con của ông: Phạm Như Cát.
và bà: Nguyễn Thị Minh Hương.
Nay UBND xã Quảng Thái trả lời như sau:
Qua quá trình xác minh, truy lục hồ sơ lưu trữ sổ hộ tịch đăng ký khai sinh, được lưu tại UBND xã Quảng Thái, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế, được biết Ông Phạm Như Minh quê quán ở địa phương và đăng ký khai sinh tại UBND xã Quảng Thái, tuy nhiên do đợt lũ năm 1999 bị thất lạc. Vì vậy sổ hộ tịch năm 1965 của xã không còn lưu trữ.
Trên đây là kết quả xác minh của UBND xã Quảng Thái kính chuyển đến UBND Phường Kim Long, Thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế để xem xét giải quyêt hồ sơ đăng ký lại khai sinh cho Ông Phạm Như Minh theo đúng quy định pháp luật./.